Đến thành phố biển Nha Trang xinh đẹp!
|
Bạn đang du lịch tiết kiệm? |
Bạn không biết lái xe máy? |
Bạn muốn được ngắm nhìn khung cảnh trên đường một cách thoải mái, mà không phải “vật lộn” với dòng xe cộ? |
Cách duy nhất để tận hưởng trọn vẹn là *** di chuyển bằng phương tiện công cộng *** của thành phố biển Nha Trang xinh đẹp, văn minh này. |
- Du lịch Long Phú cập nhật mới nhất cho các bạn rõ hơn về các tuyến xe bus nội và ngoại thành Nha Trang. Để các bạn thoải mái du hí theo cách riêng nhé:
- Đặc điểm nhận dạng: xe bus màu trắng xanh, hoặc vàng xanh, phía trước xe có chữ “ Nha Trang – Ninh Tây” hoặc “Nha Trang – Vạn Giã”.
- Giá vé: 10.000đ/lượt.
- Các trạm dừng: 86 Trần Phú → Trần Quang Khải → chung cư Nguyễn Thiện Thuật → Ngã 7 Quang Trung → Thông tin, chợ Đầm → Đường 2/4 (ngân hàng Vietcombank, nhà thờ Anton (ĐH Nha Trang), nhà sách Vĩnh Phước, chợ Vĩnh Hải)→ Bến Xe Phía Bắc → Sao Mai Anh → Quốc Lộ I A → Chợ Lương Sơn → Du Lịch Long Phú ( Đảo Khỉ, Đảo Hoa Lan) → An Lâm Resort → Khu du lịch Ba Hồ → ….
Các tuyến xe bus nội thành: xe bus đi chùa Long Sơn, tháp bà Ponaga, chợ Đầm, tắm bùn trăm trứng, vinpearl, siêu thị Big C,…. |
- Tuyến số 1: Vĩnh Trường → Võ Thị Sáu → Tô Hiệu → Trường Sơn → Phước Long → Lê Hồng Phong → Mã Vòng → Đường 23/10 → QL 1A → Tỉnh Lộ 2 → Trạm xe buýt Thành và Ngược Lại.
- Tuyến số 2: Trạm xe buýt Bình Tân → Tô Hiệu → Trần Phú → Trần Quang Khải → Hùng Vương → Lê Thánh Tôn → Đinh Tiên Hoàng → Lý Tự Trọng → Quang Trung → Trần Quý Cáp → Mã Vòng → đường 23/10 → QL 1A → Tĩnh Lộ 2 → Trạm xe buýt Thành và Ngược Lại.
- Tuyến số 03: Chợ Đầm → Pastuer → Trần Hưng Đạo → Nguyễn Chánh →Ngô Gia Tự → Cửu Long → Lê Hồng Phong → Nguyễn Tất Thành → Sông Lô và Ngược Lại.
- Tuyến số 04: Hòn Xện → Nguyễn Dữ → Phạm Văn Đồng → Tháp Bà → đường 2/4 → Quang Trung → Lý Thánh Tôn → Ngã 6 → Lê Thánh Tôn → Nguyễn Thiện Thuật → Trần Quang Khải → Trần Phú → Cầu Đá → Cảng Vinpearl và Ngược Lại.
- Tuyến số 05: Phía Bắc cầu Trần Phú → Nguyễn Bĩnh Khiêm → Ngô Quyền → Phan Chu Trinh (Lượt về: Hoàng Văn Thụ → Hai Bà Trưng) → Hoàng Hoa Thám → Nguyễn Chánh → Lê Thánh Tôn → Tô HIến Thành → Nguyễn Thị Minh Khai → Trần Phú → Dã Tượng → Võ Thị Sáu → Phước Long → Lê Hồng Phong → Nguyễn Tất Thành → Cầu Bình Tân → Hòn Rớ 1và Ngược Lại.
- Tuyến số 06: Khu đô thị Vĩnh Điềm Trung (Siêu thị Big C) → đường 23/10 → Mã Vòng →Yersin → Quang Trung → đường 2/4 → Nguyễn Xiễn → Trường Mẫu Giáo TW 2 → Nhà Máy sợi → QL1A → Chợ Lương Sơn và Ngược Lại.
Xe bus Phương Trang ngoại thành phía Nam (đi Cam Ranh, Bình Ba, …) |
- Xe bus này đi về hướng phía Nam thành phố Nha Trang, dọc theo quốc lộ 1A qua địa phận các huyện thị Diên Khánh, Cam Lâm (Cam Tân, Cam Hòa, Cam Hải, Cam Đức,…), Cam Ranh (cũng là bus để đi hướng Bình Ba, Bình Hưng, đảo Robinson,…)
- Đặc điểm nhận dạng: xe màu cam đỏ
- Giá vé: 9.000 – 24.000đ/lượt
- Lộ trình: Bến xe Phía Bắc → đường 2/4 (Chợ Vĩnh Hải; Chung cư Vĩnh Phước; Đại học Nha Trang; Hải Đảo; Ngã 3 Sinh Trung) → Quang Trung (Ngân hàng Vietcombank) → Lý Thánh Tôn → Thái Nguyên (Nhà VH Thiếu nhi; Ga) → đường 23/10 → Ngã 3 Thành → Quốc lộ 1A → Suối Hiệp → Suối Dầu → Suối Cát → Suối Tân → Cam Tân → Cam Hòa → Cam Hải → Cam Đức → Cam Thành Bắc → Mỹ Ca → Cam Phúc Bắc → Sân Vận động Cam Ranh và Ngược Lại.
----------------- Văn minh, thân thiện cùng xe bus Nha Trang ----------------